Tưới tự động không chỉ giúp bà con nông dân tiết kiệm nhiều thời gian và công sức mà còn góp phần nâng cao hiệu quả chăm sóc cây trồng. Chính vì thế mà ngày càng có nhiều hộ gia đình có nhu cầu lắp đặt hệ thống này.
Qua tìm hiểu, nắm được mong muốn của hội viên nông dân, Ban Chấp hành Hội Nông dân xã đề xuất Quỹ hỗ trợ Nông dân huyện đầu tư dự án hệ thống tưới tự động cho hội viên trên địa bàn; Qua thẩm định các hộ có nhu cầu đều đảm bảo đủ các điều kiện; ngày 19/11/2020, Quỹ hỗ trợ nông dân huyện đã giải ngân 280.000.000đ/04 hộ nhằm giúp hội viên nông dân đầu tư hệ thống tưới tự động để trồng hoa, phục vụ tết Nguyên đán Tân sửu năm 2021./.