Thứ Bảy, 27/7/2024 |
|
|
|
|
|
![](UserUpload/Photo/4JJJ.jpg) đoàn thẩm định công nhận lại ấp văn hóa |
|
![](UserUpload/Photo/buoi da xanh 02.jpg) Bưởi da xanh Sông Xoài |
|
![](UserUpload/Photo/2buoi da xanh 01.jpg) Bưởi da xanh Sông Xoài |
|
![](UserUpload/Photo/truong pdp 01.jpg) San trường tiểu học PĐP |
|
![](UserUpload/Photo/lop vo TTVH.jpg) Trung Tâm VH-HTCĐ xã Sông Xoài |
|
![](UserUpload/Photo/HOP TAC XA BDX 01.jpg) Hợp tác xã bưởi da xanh Sông Xoài |
|
![](UserUpload/Photo/THANH NIEN LD NTM 01.jpg) Thanh niên tham gia làm đường NTM |
|
|
|
|
|
Hội CCB xã Sông Xoài tổ chức họp mặt kỷ niệm ngày thương binh liệt sĩ 27/7 |
28/07/2011 |
![](images/space.gif) |
Sáng ngày 27/7/2011, Hội CCB xã Sông Xoài đã long trọng tổ chức buổi họp mặt nhân kỷ niệm 64 năm ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2011).Thay mặt đảng Đảng Ủy-UBND-UBMTTQ xã Sông Xoài, Ông Phạm Văn Tùng, bí thư đảng Ủy, chủ tịch HĐND xã đã chia sẻ và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc, đồng thời biểu dương những đóng góp của các đồng chí thương – bệnh binh, gia đình liệt sỹ, các đồng chí lão thành cách mạng trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Với truyền thống và đạo lý tốt đẹp của dân tộc Việt Nam “uống nước nhớ nguồn, ăn quả nhớ kẻ trồng cây”, lãnh đạo và chính quyền xa Sông xoài sẽ tiếp tục quan tâm và thực hiện tốt hơn nữa chính sách “Đền ơn đáp nghĩa”, nhất là quan tâm, chăm lo cho các đối tượng chính sách, gia đình có công với nước đang gặp khó khăn trong cuộc sống. Đến nay, nhìn chung về mọi mặt thì các gia đình chính sách, thương binh, bệnh binh, thân nhân liệt sỹ trên địa bàn xã đều có cuộc sống ổn định.
|
Văn Hải-VHTT xã |
|
|
|
|
|
|
|
  |
|
![Trang KHCN phục vụ nông thôn](images/khkt.gif) |
|
|